ค่าความไว Tecno Pova Curve Free Fire
คำนวณสำหรับ Tecno Pova Curve จากจอ 6.78" 144 Hz ชิป Dimensity 7300 และ RAM ผลลัพธ์บนสเกล 0–200
ค่าความไว Free Fire
Tecno Pova Curve · 8 GB
ค่าความไว FF MAX
Tecno Pova Curve · 8 GB
อยากได้ค่าตรงกับสไตล์คุณ?
ค่าเหล่านี้คิดจากผู้เล่นสายสมดุล 3 นิ้ว ระดับทั่วไป เปลี่ยนตัวเลือกในตัวสร้างเพื่อค่าเฉพาะตัว
ค่าความไวของแต่ละรุ่น RAM
| RAM | ทั่วไป | จุดแดง | สโคป 2x | สโคป 4x | สโคปสไนเปอร์ | มองอิสระ | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 6 GB | Free Fire | 171 | 165 | 156 | 148 | 92 | 139 |
| FF MAX | 174 | 168 | 159 | 150 | 93 | 141 | |
| 8 GB | Free Fire | 168 | 163 | 154 | 146 | 91 | 137 |
| FF MAX | 171 | 166 | 157 | 148 | 92 | 139 |
ประสิทธิภาพเกมของ Tecno Pova Curve
Tecno Pova Curve มีหน้าจอ 6.78 นิ้ว ความละเอียด 1080×2436 รีเฟรชเรต 144 Hz ใช้ชิป Dimensity 7300
เอนจินของเราให้คะแนนประสิทธิภาพใน Free Fire 6.9/10 (รุ่นสูง) กราฟิกที่แนะนำคือ มาตรฐาน ได้ประมาณ 60 FPS
เล่น Free Fire ได้ลื่นมาก ค่าจึงเน้นการควบคุมที่แม่นยำแทนการชดเชยอาการกระตุก
สเปก Tecno Pova Curve ที่ใช้คำนวณ
| หน้าจอ | 6.78" |
|---|---|
| ความละเอียด | 1080 × 2436 |
| รีเฟรชเรต | 144 Hz |
| ทัชแซมปลิง | ~300 Hz |
| ชิปเซ็ต | Dimensity 7300 |
| RAM | 6 / 8 GB |
| ปีที่เปิดตัว | 2025 |
ค่าความไวตามปืนสำหรับ Tecno Pova Curve
| ทั่วไป | จุดแดง | สโคป 2x | สโคป 4x | สโคปสไนเปอร์ | |
|---|---|---|---|---|---|
| M1887 | 176 | 173 | 154 | 146 | 91 |
| MP40 | 177 | 165 | 147 | 146 | 91 |
| UMP | 174 | 165 | 147 | 146 | 91 |
| AWM | 164 | 157 | 154 | 146 | 97 |
| M4A1 | 168 | 159 | 152 | 146 | 91 |
| GROZA | 168 | 159 | 152 | 146 | 91 |
| Woodpecker | 168 | 161 | 154 | 150 | 91 |
| Desert Eagle | 172 | 169 | 154 | 146 | 91 |
คำถามเกี่ยวกับ Tecno Pova Curve ใน Free Fire
ค่าความไว Free Fire ที่ดีที่สุดสำหรับ Tecno Pova Curve คือเท่าไร?
สำหรับ Tecno Pova Curve บนสเกล 0–200 ใช้ทั่วไป 168 จุดแดง 163 สโคป 2x 154 สโคป 4x 146 สโคปสไนเปอร์ 91 และมองอิสระ 137 หลังเล่นในสนามฝึกสักพัก ปรับจุดแดงทีละ 5
DPI ที่ดีที่สุดสำหรับ Tecno Pova Curve คือเท่าไร?
ตั้งความกว้างที่เล็กที่สุดประมาณ 500 (ช่วงปลอดภัย 470–530) ค่าเดิมของ Tecno Pova Curve ประมาณ 407 จดค่าเดิมไว้ก่อน
Tecno Pova Curve เล่น Free Fire และ FF MAX ดีไหม?
Tecno Pova Curve ได้คะแนน 6.9/10 ในเอนจินของเรา (รุ่นสูง) ใช้กราฟิก มาตรฐาน จะได้ประมาณ 60 FPS FF MAX ก็เล่นได้ลื่นในเครื่องนี้
ขนาดปุ่มยิงที่ดีที่สุดสำหรับ Tecno Pova Curve คือเท่าไร?
ประมาณ 56% ใน HUD แบบกำหนดเองสำหรับผู้เล่น 3 นิ้ว ใช้ตัวคำนวณปุ่มยิงเพื่อค่าที่ตรงกับการจับของคุณ