Độ nhạy Tecno Pova 8 Pro Free Fire
Tính cho Tecno Pova 8 Pro từ màn hình 6.78" 144 Hz, chip Dimensity 7400 và RAM. Kết quả theo thang 0–200.
Độ nhạy Free Fire
Tecno Pova 8 Pro · 12 GB
Độ nhạy FF MAX
Tecno Pova 8 Pro · 12 GB
Muốn chính xác theo cách chơi của bạn?
Các giá trị này dành cho người chơi cân bằng, 3 ngón, trình độ trung bình. Đổi tùy chọn trong công cụ để có độ nhạy riêng.
Độ nhạy cho từng phiên bản RAM
| RAM | Tổng thể | Hồng tâm | Ống ngắm 2x | Ống ngắm 4x | Ống ngắm bắn tỉa | Nhìn tự do | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 8 GB | Free Fire | 168 | 163 | 154 | 146 | 91 | 137 |
| FF MAX | 171 | 166 | 157 | 148 | 92 | 139 | |
| 12 GB | Free Fire | 167 | 162 | 154 | 146 | 91 | 136 |
| FF MAX | 169 | 164 | 155 | 147 | 91 | 138 |
Hiệu năng chơi game của Tecno Pova 8 Pro
Tecno Pova 8 Pro có màn hình 6.78 inch độ phân giải 1208×2644, tần số quét 144 Hz, dùng chip Dimensity 7400.
Engine đánh giá hiệu năng Free Fire của máy là 7.5/10 (Cận cao cấp), nên đồ họa khuyên dùng là Tiêu chuẩn với khoảng 60-90 FPS.
Máy chạy Free Fire rất mượt, nên giá trị tập trung vào kiểm soát chính xác thay vì bù giật lag.
Thông số Tecno Pova 8 Pro được dùng
| Màn hình | 6.78" |
|---|---|
| Độ phân giải | 1208 × 2644 |
| Tần số quét | 144 Hz |
| Tần số lấy mẫu cảm ứng | ~300 Hz |
| Chip | Dimensity 7400 |
| RAM | 8 / 12 GB |
| Năm ra mắt | 2026 |
Độ nhạy theo súng cho Tecno Pova 8 Pro
| Tổng thể | Hồng tâm | Ống ngắm 2x | Ống ngắm 4x | Ống ngắm bắn tỉa | |
|---|---|---|---|---|---|
| M1887 | 175 | 172 | 154 | 146 | 91 |
| MP40 | 176 | 164 | 147 | 146 | 91 |
| UMP | 173 | 164 | 147 | 146 | 91 |
| AWM | 163 | 156 | 154 | 146 | 97 |
| M4A1 | 167 | 158 | 152 | 146 | 91 |
| GROZA | 167 | 158 | 152 | 146 | 91 |
| Woodpecker | 167 | 160 | 154 | 150 | 91 |
| Desert Eagle | 171 | 168 | 154 | 146 | 91 |
Hỏi đáp Tecno Pova 8 Pro chơi Free Fire
Độ nhạy Free Fire tốt nhất cho Tecno Pova 8 Pro là bao nhiêu?
Với Tecno Pova 8 Pro trên thang 0–200, dùng Tổng thể 167, Hồng tâm 162, Ống ngắm 2x 154, Ống ngắm 4x 146, Ống ngắm bắn tỉa 91 và Nhìn tự do 136. Sau vài lần ở Đảo huấn luyện, chỉnh Hồng tâm mỗi lần 5.
DPI tốt nhất cho Tecno Pova 8 Pro là bao nhiêu?
Đặt Chiều rộng nhỏ nhất khoảng 540 (khoảng an toàn 510–570). Mặc định của Tecno Pova 8 Pro khoảng 417. Hãy ghi lại giá trị gốc trước.
Tecno Pova 8 Pro chơi Free Fire và FF MAX có tốt không?
Tecno Pova 8 Pro đạt 7.5/10 trong engine của chúng tôi (Cận cao cấp). Dùng đồ họa Tiêu chuẩn để có khoảng 60-90 FPS. FF MAX cũng chạy tốt trên máy này.
Kích thước nút bắn tốt nhất cho Tecno Pova 8 Pro?
Khoảng 56% trong Tùy chỉnh HUD cho người chơi 3 ngón. Dùng công cụ tính nút bắn cho cách cầm của bạn.