Độ nhạy Tecno Pova 7 Ultra Free Fire
Tính cho Tecno Pova 7 Ultra từ màn hình 6.67" 144 Hz, chip Dimensity 8350 và RAM. Kết quả theo thang 0–200.
Độ nhạy Free Fire
Tecno Pova 7 Ultra · 12 GB
Độ nhạy FF MAX
Tecno Pova 7 Ultra · 12 GB
Muốn chính xác theo cách chơi của bạn?
Các giá trị này dành cho người chơi cân bằng, 3 ngón, trình độ trung bình. Đổi tùy chọn trong công cụ để có độ nhạy riêng.
Độ nhạy cho từng phiên bản RAM
| RAM | Tổng thể | Hồng tâm | Ống ngắm 2x | Ống ngắm 4x | Ống ngắm bắn tỉa | Nhìn tự do | |
|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 8 GB | Free Fire | 167 | 162 | 154 | 146 | 91 | 136 |
| FF MAX | 167 | 162 | 154 | 146 | 91 | 136 | |
| 12 GB | Free Fire | 167 | 162 | 154 | 146 | 91 | 136 |
| FF MAX | 167 | 162 | 154 | 146 | 91 | 136 |
Hiệu năng chơi game của Tecno Pova 7 Ultra
Tecno Pova 7 Ultra có màn hình 6.67 inch độ phân giải 1260×2800, tần số quét 144 Hz, dùng chip Dimensity 8350.
Engine đánh giá hiệu năng Free Fire của máy là 8.7/10 (Flagship), nên đồ họa khuyên dùng là Tiêu chuẩn với khoảng 90+ FPS.
Máy chạy Free Fire rất mượt, nên giá trị tập trung vào kiểm soát chính xác thay vì bù giật lag.
Thông số Tecno Pova 7 Ultra được dùng
| Màn hình | 6.67" |
|---|---|
| Độ phân giải | 1260 × 2800 |
| Tần số quét | 144 Hz |
| Tần số lấy mẫu cảm ứng | ~300 Hz |
| Chip | Dimensity 8350 |
| RAM | 8 / 12 GB |
| Năm ra mắt | 2025 |
Độ nhạy theo súng cho Tecno Pova 7 Ultra
| Tổng thể | Hồng tâm | Ống ngắm 2x | Ống ngắm 4x | Ống ngắm bắn tỉa | |
|---|---|---|---|---|---|
| M1887 | 175 | 172 | 154 | 146 | 91 |
| MP40 | 176 | 164 | 147 | 146 | 91 |
| UMP | 173 | 164 | 147 | 146 | 91 |
| AWM | 163 | 156 | 154 | 146 | 97 |
| M4A1 | 167 | 158 | 152 | 146 | 91 |
| GROZA | 167 | 158 | 152 | 146 | 91 |
| Woodpecker | 167 | 160 | 154 | 150 | 91 |
| Desert Eagle | 171 | 168 | 154 | 146 | 91 |
Hỏi đáp Tecno Pova 7 Ultra chơi Free Fire
Độ nhạy Free Fire tốt nhất cho Tecno Pova 7 Ultra là bao nhiêu?
Với Tecno Pova 7 Ultra trên thang 0–200, dùng Tổng thể 167, Hồng tâm 162, Ống ngắm 2x 154, Ống ngắm 4x 146, Ống ngắm bắn tỉa 91 và Nhìn tự do 136. Sau vài lần ở Đảo huấn luyện, chỉnh Hồng tâm mỗi lần 5.
DPI tốt nhất cho Tecno Pova 7 Ultra là bao nhiêu?
Đặt Chiều rộng nhỏ nhất khoảng 530 (khoảng an toàn 500–560). Mặc định của Tecno Pova 7 Ultra khoảng 406. Hãy ghi lại giá trị gốc trước.
Tecno Pova 7 Ultra chơi Free Fire và FF MAX có tốt không?
Tecno Pova 7 Ultra đạt 8.7/10 trong engine của chúng tôi (Flagship). Dùng đồ họa Tiêu chuẩn để có khoảng 90+ FPS. FF MAX cũng chạy tốt trên máy này.
Kích thước nút bắn tốt nhất cho Tecno Pova 7 Ultra?
Khoảng 56% trong Tùy chỉnh HUD cho người chơi 3 ngón. Dùng công cụ tính nút bắn cho cách cầm của bạn.